• shafi_banner

Labarai

Ya kamata a tuna da ma'auni 10 na ingantaccen kula da ingancin aikin ginin bututun iska!

Shigar da bututun samun iska shine aikin fasaha, wanda ke buƙatar ma'aikatan shigarwa su yi aiki daidai da ka'idoji bisa ga yanayin ginin.A cikin tsarin gine-gine, akwai matsaloli da yawa waɗanda ke buƙatar kulawa ta musamman, kamar haɗin haɗin bututu dole ne ya kasance mai tsauri, uniform a faɗin, ba tare da ramuka ba, lahani na faɗaɗa, da dai sauransu. Na gaba, bari mu fahimci wasu abubuwan da ke da tasiri na kula da ingancin iska. gudanarwa.

Dole ne a kiyaye maki 10 don shigar da bututun iska:

1. Farantin da aka yi da bututun iska da bayanin martabar da aka yi da flange ya dace da ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙira.

2. Za a yi amfani da ƙarfin tashar iska yayin yin tashar iska, kuma 20mm aluminum foil za a adana a gefe ɗaya na manne a lokacin blanking.

3. A lokacin gina gine-gine, bututu suna buƙatar haɗawa da sashi ta sashi, ko dai a ƙasa ko a kan goyon baya;Tsarin shigarwa gabaɗaya yana daga babban bututu zuwa bututun reshe.

4. Ƙayyade lokacin haɗin gwiwa bisa ga yanayin yanayi, zafi da aikin m;Bayan haɗawa, yi amfani da mai mulki na kusurwa da tef ɗin ƙarfe don dubawa da daidaita daidaitattun daidaito da karkacewar diagonal don biyan buƙatun.

5. Matsakaicin tashar jiragen ruwa na tashar iska ya kamata ya kasance mai tsauri, ba za a shigar da flange a cikin hanyar da ba ta dace ba, kuma haɗin toshewa ya kasance mai ƙarfi da ƙarfi.

6. Ana buƙatar bincika bututun da aka haɗa don daidaitawa da daidaitawa, wanda shine mataki mai mahimmanci.

7. Bayan shigarwa, shimfidar tashar iska za ta zama kyakkyawa, kuma sashi da tashar iska ba za a karkata ba.

8. Za a shigar da tsarin da za a iya cirewa da gyaran gyare-gyare na bututu da kayan aiki a cikin matsayi mai dacewa don aiki, kuma ba za a shigar da shi a bango ko bene ba;Abubuwan bawul ɗin iska da aka haɗa tare da bututun iska za a goyan bayan su kuma gyara su daban.

9. An shigar da farantin fusible na damper wuta a gefen iska;Wutar wutar ba zata wuce 200mm daga bango ba.

10. Ba a yarda kowa ya tashi da saukar da bututun bututun lokacin da ake tayar da bututun;A lokaci guda kuma, ba za a sami wasu abubuwa masu nauyi a saman ciki da na sama na bututun ba don hana abubuwan faɗowa daga cutar da mutane, kuma bututun ba zai iya ɗaukar nauyi ba.

Akwai matakan kariya da yawa a cikin tsarin shigarwa da kuma karɓar bututun samun iska daga samarwa, sufuri zuwa ƙasa.Ko da yake ƙarami ɗaya ne da bawul ɗaya, ma'aikatan gini suna buƙatar yin taka tsantsan, kiyaye inganci sosai kuma su kammala aikin da inganci.


Lokacin aikawa: Janairu-09-2023